Thaifengshui.com Thaifengshui.com

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

เรียน อาจารย์ และท่านผู้รู้ทุกท่าน

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Thaifengshui.com -> ดวงจีน โป๊ยยี่สี่เถี่ยว
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
แซ่เล็ก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 07, 2008 12:23 pm    เรื่อง: เรียน อาจารย์ และท่านผู้รู้ทุกท่าน ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียน อาจารย์ และท่านผู้รู้ทุกท่าน
ผมใคร่ขอคำชี้แนะ ดังนี้
ผมเกิด วันเสาร์ที่ 8 ก.ค.2493 ปีขาล เวลาเกิด 23.30น.
ผมสวดมนต์มานานกว่าสิบปี แต่ค่องข้างจะเริ่มตั้งใจ จริงจัง ในช่วง เกือบสิบปีที่ผ่านมา
เพราะการตกงาน
ในปี 2540-2542 การงานผมนับว่ารุ่งถึงจุดสูงสุด แล้วก็ตกต่ำลงมาอย่างไม่น่าเชื่อ คือจากผู้บริหารระดับสูง ถูกให้ออกจากงาน เพื่อลดค่าใช้จ่ายของบริษัทฯ ในช่วงที่ประเทศเกิด วิกฤต
จากนั้นมาผมก็ มีงานเป็นที่ปรึกษาอิสระ มีรายได้เพียงพอแค่ใช่จ่ายภายในครอบครัวแต่ละเดือน
จนถึง เดือน ก.พ. 2550 สัญญาต่างๆก็หมด ไม่มีงานสักรายเดียว คือรายได้เป็น ศูนย์
แต่ในระหว่างนั้น ผมก็อ่าน หา บริษัทฯต่างๆที่รับสมัครงานจาก น.ส.พ. ก็ไม่เคยมีการตอบรับกลับมา จนถึงสองปีที่ผ่านมาก็หยุด เพราะอายุก็ล่วงเลยจนผมคิดว่า ไม่น่าเป็นที่สนใจของ บริษัทฯ
ขณะนี้ก็อยู่กับบ้าน ไม่กล้ามีค่าใช้จ่ายมากเกิน เงินที่เก็บก็ล่อยหรอลง คิดว่า จะค้าขายก็เกรงว่า เงินที่ลงทุนกำไรไม่มี จะสูญเสียขาดทุน เพราะตั้งแต่เรียนจบออกมา ไม่เคยมีหัวทางการค้า นอกจาก เป็นผู้บริหาร ทุกวันนี้ก็ยังคิดอยู่แต่ว่า จะหารายได้อย่างไร แต่ในเรื่องผิดกฎหมายไม่เคยคิด
การสวดมนต์ นั่งสมาธิ ก็ตั้งจิตให่สงบเท่านั้น และสามารถทำได้ มาหลายปีแล้ว เคยขอพรจากสิ่งศักดิ์ ในเรื่องงาน มาตลอด จนบัดนี้ ขอแต่ให้มีความสุข แต่อย่ามีทุกข์

จึงใคร่ขอรบกวน ท่าน อาจารย์และท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำ จากดวงชะตาของผม ว่า ผมมีโอกาส ในการที่จะหารายได้ จากทางใดที่เป็นไปได้ หรือมีสิ่งใดพอจะช่วยได้บ้าง

ผมไม่คิดที่จะบนบานศาลกล่าวที่ใด เพราะคล้ายกับการให้สินบน แต่อาจจะเป็นการ ถวายสิ่งของเพื่อแก้เคล็ด หรือลดวิบากกรรม
ขอ ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้

นับถือ
แซ่เล็ก
ขึ้นไปข้างบน
แซ่เล็ก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 18, 2008 9:08 am    เรื่อง: รอ คำทำนาย ตอบโดยอ้างข้อความ

เหม.......

ไม่มีท่านผู้รู้ หรือ อาจารย์ท่านใด ช่วยชี้แนะเลยหรือครับ

นับถือ
แซ่เล็ก
ศิษย์ก้นกุฏิ

เข้าร่วม: 03 Jan 2007
ตอบ: 181

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 18, 2008 9:43 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียนคุณ แซ่เล็ก

ต้องขออภัยที่ต้องให้รอ เนื่องจาก อ.เสฐวุฒิ จะเป็นผู้เข้ามาตอบดวงของคุณเอง เพระอาจารย์ท่านเห็นว่าดวงของคุณต้องใช้ความละเอียดอ่อนในการพยากรณ์ แต่เนื่องด้วยช่วงนี้ อาจารย์ท่านค่อนข้างยุ่ง และ ต้องเดินทางอยู่บ่อยๆ คงต้องขอรบกวนให้คุณแซ่เล็กรออีกนิดนะครับ.

ขอบคุณครับ.
แซ่เล็ก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 20, 2008 7:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบพระคุณ ครับ
ผู้อยากรู้
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 22, 2008 2:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เนื่องจากเวลาเกิดของคุณแซ่เล็กเป็นเวลาเปลี่ยนวันในระบบดวงจีนพอดี ช่วยคอนเฟิร์มเรื่องเวลาเกิดว่าก่อนห้าทุ่มหรือหลังห้าทุ่มครับ ตรงนี้สำคัญกับดวงนี้มากแล้วอย่างยิ่งการจดบันทึกสมัยโน้นส่วนใหญ่จะคาดเคลื่อนมาก Question
แซ่เล็ก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 23, 2008 10:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีครับ

เวลาเกิด หลังห้าทุ่มแน่นอนครับ แต่เวลา อยู่ระหว่าง 20-30 นาทีครับ

ขอบคุณครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 24, 2008 11:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียน คุณแซ่เล็ก
ท่านควรมองหางานที่เกี่ยวข้องกับการให้บริการลูกค้า หรือการสื่อสาร เช่นรับซ่อมของใช้ เครื่องมือ หรือโทรศัพท์มือถือ จึงจะเหมาะกับรูปดวงขณะนี้ ลงทุนน้อยแต่ต้องหาความรู้เพิ่มเติมสักหน่อย งานไม่เป็นที่นับหน้าถือตา แต่เชี่ยวชาญแล้วรายได้งดงาม
ปีนี้สถานการณ์เรื่องการงาน การเงิน อาชีพจะดีขึ้นเรื่อย ๆ ก.พ. - มี.ค. จะมีช่องทางมีเพื่อนฝูงช่วยเหลือ ปี 2551 จะมีการงาน การเงินที่เป็นหลักแหล่ง พ้นสภาพที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน
สิ่งที่ท่านปฏิบัติดีมาตลอด ไม่ใช่ของสูญเปล่า ที่ผ่านมาก็ช่วยให้ท่านฝ่าฟันคลื่นลมมาได้อย่างมีสติปัญญา มีน้อยคนที่ทำได้ดีเหมือนท่าน ช่วงบั้นปลายอขงชีวิตไม่เลวร้ายอย่างที่คิด อดทนอีกนิด ใกล้จะพ้นน้ำ หายใจได้เต็มปอดอีกครั้ง
ขอให้โชคดีค่ะ
อ.ฮั้ว

เข้าร่วม: 04 Aug 2005
ตอบ: 492

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 24, 2008 11:13 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้อความข้างบนเป็นของอิฉันเองค่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แซ่เล็ก
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 24, 2008 5:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบพระคุณมากครับ อ.ฮั้ว
โอ๋ค่ะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Feb 05, 2008 12:36 am    เรื่อง: สู้ๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เรียงลำดับข้อความตอบจากก่อนหน้า:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Thaifengshui.com -> ดวงจีน โป๊ยยี่สี่เถี่ยว ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

© 2004 Thaifengshui.com  .
Protected by Anti-Spam ACP