Thaifengshui.com Thaifengshui.com

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

8 เม็ดในดวงจีนบอก ฮวงจุ้ยของบ้านได้จริงหรือเปล่า

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Thaifengshui.com -> ฮวงจุ๊ย
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
dekdee
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 13, 2007 1:24 pm    เรื่อง: 8 เม็ดในดวงจีนบอก ฮวงจุ้ยของบ้านได้จริงหรือเปล่า ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียนอาจารย์ เสฏวุฒิ และอาจารย์ฮั้ว

ผมอยากทราบว่าเพียงรู้ วันเดือนปี และเวลาเกิด ก็สามารถรู้ฮวงจุ้ยของบ้านคนนั้นได้ ว่ามีลักษณะเช่นใด เช่นอยู่สุดซอยตัน ทางเข้าบ้านมีบันได บริเวณใดมีน้ำรั่วทำให้เงินรั่วไหน อีกทั้งยังบอกได้ว่าจะแก้ไขจุดไหนในบ้าน โดยไม่ต้องให้เจ้าของวันเกิดบอก อีกทั้งไม่ต้องไปดูสถานที่จริงได้ไหมครับ

กรุณาตอบด้วครับ Very Happy

ด้วยความนับถืออย่างสูง
Longcai
ขึ้นไปข้างบน
อ.เสฐวุฒิ

เข้าร่วม: 24 Nov 2004
ตอบ: 280

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 14, 2007 12:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณเด็กดีครับแปดตัวมันเพียงแต่บอกถึงเจ้าของดวงมีชะตาสอดคล้องกับธาตุอะไรพื้นฐานดวงชะตาควรจะต้องใช้ธาตุใดมาชดเชยเสริมเพิ่มหรือใช้ธาตุอะไรมาลดทอนให้เจ้าชะตาประสบความเหมาะสมและสมดุลย์จนเกิดผลดีกับเจ้าชะตา เมื่อได้ตรวจสอบในดวงเป็นที่ชัดเจนแล้วจึงจะไปดูสถานที่จริงเพื่อหาตำแหน่งธาตุในสถานที่จริงว่าแต่ละบริเวณส่วนใดเจ้าของดวงเป็นปรปักษ์ส่วนใดในพื้นที่เป็นคุณและใช้สำหรับทำอะไรจึงจะเหมาะสมอีกทั้งสนับสนุนเจ้าของที่ให้ประสบความก้าวหน้าเจริญ หากไม่ต้องเห็นสถานที่แล้วดูแค่แปดตัวก็แค่บอกได้ว่าเจ้าของดวงมีปัญหาเรื่องที่อยู่อาศัยหรือไม่ ไม่สามารถจัดหรือปรับแก้ได้เพราะไม่เห็น นอกจากพวกร่างทรงหรือพวกทรงเจ้าเข้าผีถึงทำได้ ถ้าเป็นแบบวิชาการต้องเห็นที่จริงจึงกำหนดได้ เพราะต้องใช้ลอแกกำหนดผังดาวบนพื้นที่ ถ้าไม่ใช้แบบนี้ ก็คือพวกนั่งเทียนไปดูหวังว่าคงได้รับความกระจ่างทุกท่านก่อนถูกหลอกนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
dekdee
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 02, 2007 4:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียนอาจารย์ เสฐวุฒิ

กราบขอบพระคุณอาจารย์มากครับที่ให้ความกระจ่างในเรื่องนี้ Idea ทำให้ผมไม่หลงเชื่อ หรือเข้าใจผิดครับเกี่ยวกับดวงจีนและฮวงจุ้ยครับ

ด้วยความนับถือและเคารพอย่างสูง

dekdee
เรียงลำดับข้อความตอบจากก่อนหน้า:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Thaifengshui.com -> ฮวงจุ๊ย ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

© 2004 Thaifengshui.com  .
Protected by Anti-Spam ACP